സ്‌ട്രെയ്റ്റ് ചെയ്താല്‍ മുടി കൊഴിയുമോ?

Sruthi August 4, 2018
hair-straightening

സ്‌ട്രെയ്റ്റ് ചെയ്താല്‍ മുടി കൊഴിയുമോ എന്ന പേടിയാണ് പലര്‍ക്കും. എന്നാല്‍ ഈ ഫാഷന്‍ ലോകത്ത് മിക്കവര്‍ക്കും സ്‌ട്രെയ്റ്റിനിങ് ചെയ്‌തേ പറ്റൂ.

ചിലര്‍ക്ക് മുടികൊഴിയുന്നു മറ്റ് ചിലര്‍ക്ക് ഒരു പ്രശ്‌നങ്ങളും ഉണ്ടാകുന്നില്ല. കെമിക്കലുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുകയോ സ്‌ട്രെയ്റ്റനിങ് പോലുള്ളവ സ്ഥിരമായി ചെയ്യുകയോ ഉണ്ടായാലേ മുടികൊഴിച്ചില്‍ ഉണ്ടാകുകയുള്ളൂ.hairഇഷ്ടപ്പെട്ട പാറ്റേണുകളും മറ്റും തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനു മുന്‍പ് നമ്മുടെ മുടിയിഴകള്‍ ഇതിനു അനുയോജ്യമായതാണോ എന്ന കാര്യം ആദ്യം ശ്രദ്ധിക്കുക. ഗര്‍ഭകാലഘട്ടം, പ്രസവം ഇതിനോടനുബന്ധിച്ച് സ്ത്രീകളില്‍ സാധാരണ മുടികൊഴിച്ചില്‍ സംഭവിക്കാറുണ്ട്.hair-straighteningടീനേജിലുള്ള പെണ്‍കുട്ടികളില്‍ പോളിസിസ്റ്റിക് ഒവേറിയന്‍ സിന്‍ഡ്രം, തൊറോയ്ഡ് പ്രശ്‌നങ്ങള്‍, ഹോര്‍മോണ്‍ ചെയഞ്ചസ്, ശരീരഭാരം കൂടുക എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടും മുടികൊഴിച്ചില്‍ ഉണ്ടാകാറുണ്ട്.

ആയുര്‍വ്വേദ മരുന്നുകളും തുളസി, വേപ്പില തുടങ്ങിയവ ചേര്‍ത്തുണ്ടാക്കിയ എണ്ണ കാച്ചി തലയ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നതും നല്ലതാണ്. മുടിയെ വേദനിപ്പിക്കുന്ന രീതിയില്‍ കെട്ടാനും പാടില്ല. സ്‌ട്രെയ്റ്റ് ചെയ്തവര്‍ ഇതു പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുക.

Read more about:
EDITORS PICK