വ്യാഴാഴ്ച ലോകം അവസാനിക്കുമെന്ന് വ്യാപക പ്രചാരണം:ഭീതിയുടെ മുള്‍മുനയില്‍ കാശ്മീര്‍

Harsha March 26, 2020

കൊറോണയെ തടയാന്‍ രാജ്യം മുഴുവന്‍ പോരാടുമ്പോള്‍ കാശ്മീരില്‍ ലോകം അവസാനിക്കാന്‍ പോകുന്നുവെന്ന് വ്യാപക പ്രചാരണം.ലോകാവസാനത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ സ്ത്രീകളും കുട്ടികളുമടക്കം നിരവധി ആളുകള്‍ കണ്ടുവെന്ന പ്രചരണമാണ് കശ്മീരില്‍ വ്യാപകമാകുന്നത്.

പ്രചരണങ്ങള്‍ കൈവിട്ടതോടെ ശ്രീനഗറുള്‍പ്പെടെ കശ്മീരിലെ ഉള്‍ഭാഗങ്ങളില്‍ വരെ രാത്രിയില്‍ പ്രാര്‍ഥനയ്ക്കുള്ള ആഹ്വാനം വന്നു. അതിനിടെ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് അറിയാനായി ചിലര്‍ വീടിനു പുറത്തിറങ്ങി കാത്തിരുന്നു.

മാര്‍ച്ച് 26ന് ഭൂമിക്ക് സമീപത്തുകൂടി ഒരു ഛിന്നഗ്രഹം കടന്നുപോകും എന്ന വാര്‍ത്തകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കിംവദന്തികളാണ് കശ്മീര്‍ താഴ്‌വരിയില്‍ പ്രചരിക്കുന്നത്. ഒരു വ്യാഴാഴ്ചയാണ് ലോകാവസാനം സംഭവിക്കുകയെന്ന വിശ്വാസം കശ്മീരികള്‍ക്കിടയില്‍ പൊതുവായുണ്ട്.

അതേസമയം കാശ്മീരില്‍ കോവിഡ് 19 ബാധിച്ചുള്ള ആദ്യ മരണം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.ശ്രീനഗറിലുള്ള 65 വയസുള്ള വ്യക്തിയാണ് മരിച്ചത്.കശ്മീരില്‍ 11 കൊറോണ കേസുകളാണ് ഇതുവരെ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുള്ളത്.

Tags:
Read more about:
EDITORS PICK