പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് വവ്വാലുകളില്‍ പതിറ്റാണ്ടുകള്‍ക്ക് മുന്‍പേ ഉണ്ടായിരുന്നു, പഠനം തെളിയിക്കുന്നതിങ്ങനെ

സ്വന്തം ലേഖകന്‍ July 30, 2020

വവ്വാലുകളില്‍ ആരും ശ്രദ്ധിക്കാതെ പോയ കൊറോണ വൈറസുകള്‍. പതിറ്റാണ്ടുകള്‍ക്കുമുന്‍പേ വവ്വാലുകളില്‍ പുതിയതരം കൊറോണ വൈറസുകള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഹോഴ്‌സ്ഷൂ വവ്വാലുകളാണ് ഇതില്‍ പ്രധാനമായും പറയുന്നത്. SARS-CoV-2 pathogen എന്നതിന്റെ ഉത്ഭവം ഇവിടെനിന്നാണെന്നും ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാര്‍ പറയുന്നു. പെന്‍സില്‍വാനിയ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ Maciej Boni നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് നിര്‍ണായക വിവരങ്ങള്‍ തെളിയിക്കുന്നത്.

നാച്വര്‍ മൈക്രോബയോളജിയില്‍ ഈ പഠനം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. അതേസമയം, മ്യാന്‍മാറിലെ വവ്വാലുകളില്‍ ആറ് പുതിയ കൊറോണ വൈറസുകള്‍ നേരത്തെ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.

പുതുതായി കണ്ടെത്തിയ വൈറസുകള്‍ അക്യൂട്ട് റെസ്പിറേറ്ററി സിന്‍ഡ്രോം (SARS CoV-1), മിഡില്‍ ഈസ്റ്റ് റെസ്പിറേറ്ററി സിന്‍ഡ്രോം (MERS) അല്ലെങ്കില്‍ SARS-CoV-2 എന്നിവയുമായി അടുത്ത ബന്ധമില്ലെന്നും ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ പറഞ്ഞു. മനുഷ്യന്റെ ആരോഗ്യം വന്യജീവികളുടെയും പരിസ്ഥിതിയുടെയും ആരോഗ്യവുമായി എത്രത്തോളം ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്ന് പകര്‍ച്ചവ്യാധി നമ്മെ ഓര്‍മ്മിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് സ്മിത്സോണിയന്റെ ഗ്ലോബല്‍ ഹെല്‍ത്ത് പ്രോഗ്രാമിലെ മുന്‍ വന്യജീവി മൃഗഡോക്ടറും പഠനത്തിന്റെ പ്രധാന രചയിതാവുമായ മാര്‍ക്ക് വാലിറ്റുട്ടോ പറഞ്ഞിരുന്നു.

Read more about:
EDITORS PICK