ആദ്യത്തെ ഇലക്‌ട്രിക് മോട്ടോര്‍സൈക്കിള്‍ പുറത്തിറക്കി സോണ്ടോര്‍സ്

Pavithra Janardhanan January 18, 2021

തങ്ങളുടെ ആദ്യത്തെ ഇലക്‌ട്രിക് മോട്ടോര്‍സൈക്കിള്‍ അവതരിപ്പിച്ച് പ്രീമിയം ഇ-ബൈക്ക് നിര്‍മാതാക്കളായ സോണ്ടോര്‍സ്. മെറ്റാസൈക്കിള്‍ എന്ന ഈ മോട്ടോര്‍സൈക്കിളിന്റെ വില 5,000 ഡോളര്‍ (ഏകദേശം 3.65 ലക്ഷം രൂപ) ആണ്.മെറ്റാസൈക്കിള്‍ ഒരു ഹൈവേ-റെഡി മെഷീനാണ്, ഇതിന് 130 കിലോമീറ്റര്‍ വേഗത കൈവരിക്കാന്‍ സാധിക്കും. ഒരു ഹബ് മൗണ്ടഡ് മോട്ടോറാണ് ഇലക്‌ട്രിക് മോട്ടോര്‍സൈക്കിള്‍ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്നത്. ഇത് 13 bhp കരുത്തും അതിശയകരമായ 176 Nm ടോര്‍ക്കും ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു.

ഈ മോട്ടോര്‍ ജോടിയാക്കിയിരിക്കുന്നത് 130 കിലോമീറ്റര്‍ ശ്രേണി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന വേര്‍പെടുത്താവുന്ന ലിഥിയം-അയണ്‍ ബാറ്ററി പായ്ക്കിലേക്കാണ്ചാര്‍ജിംഗ് സമയം നാല് മണിക്കൂറാണ്. മെറ്റാസൈക്കിളിന് പൂര്‍ണ്ണ എല്‍ഇഡി ലൈറ്റിംഗും, രണ്ട് അറ്റത്തും സംയോജിത ഇന്‍ഡിക്കേറ്ററുകളും നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

Read more about:
EDITORS PICK