ജാതിയധിക്ഷേപം, യുവരാജ് സിങിനെതിരെ കേസെടുത്ത് പോലീസ്

Pavithra Janardhanan February 15, 2021

ദലിത് സമൂഹത്തിനെതിരായി അപമാനകരവും അനാദരവുള്ളതുമായ പരാമര്‍ശം നടത്തിയതിന് ക്രിക്കറ്റ് താരം യുവരാജ് സിങിനെതിരെ കേസെടുത്ത് പോലീസ്.എസ്‌സി / എസ്ടി നിയമത്തിലെ 3 (1) (ആര്‍), 3 (1) (വകുപ്പുകള്‍) കൂടാതെ ഐപിസിയുടെ 153, 153 എ, 295, 505 വകുപ്പുകള്‍ പ്രകാരമാണ് കേസ്.ഞായറാഴ്ച ഹിസാറിലെ ഹന്‍സി പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലാണ് കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തത്.തന്റെ മുന്‍ സഹതാരം യുശ്വേന്ദ്ര ചഹാലിനെ കുറിച്ച്‌ പരാമര്‍ശിക്കവെയാണ് യുവരാജ് ജാതി അധിക്ഷേപം നടത്തിയത്.

ഹിസാറില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു അഭിഭാഷകനാണ് ജാതി അധിക്ഷേപ പരാമര്‍ശത്തിന് ക്രിക്കറ്റ് താരത്തിനെതിരെ പോലീസില്‍ പരാതി നല്‍കിയത്. 2020 ജൂണില്‍ ഇന്ത്യാ ഓപ്പണര്‍ രോഹിത് ശര്‍മയുമായുള്ള ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം തത്സമയ സെഷനിലാണ് യുവരാജ് ഈ ജാതി അധിക്ഷേപ പരാമര്‍ശം നടത്തിയത്. ക്രിക്കറ്റ് താരത്തിന്റെ പരാമര്‍ശം മനപൂര്‍വമാണെന്നും ദലിത് സമുദായത്തെ അപകീര്‍ത്തിപ്പെടുത്തുകയും അപകീര്‍ത്തിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ജൂണില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത പരാതിയില്‍ ആരോപിച്ചിരുന്നു.എട്ടു മാസം മുമ്ബ് നല്‍കിയ പരാതിയിലാണ് ഇപ്പോള്‍ എഫ് ഐ ആര്‍ ഇടാന്‍ പൊലീസ് തയ്യാറായത്.

സംഭവവം വിവാദമായതോടെ ലോകകപ്പ് ജേതാവായ ഇന്ത്യന്‍ ടീമില്‍ അംഗമായിരുന്ന മുന്‍ ഓള്‍‌റൌണ്ടര്‍ ക്ഷമാപണം നടത്തിയിരുന്നു. ഒരു പ്രത്യേക സമൂഹത്തെ മനപൂര്‍വ്വം വേദനിപ്പിച്ചതിന് മാപ്പ് ചോദിക്കുന്നതായി യുവരാജ് സിംഗ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. “ജാതി, നിറം, മതം, ലിംഗഭേദം എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലായാലും ഞാന്‍ ഒരു തരത്തിലുള്ള അസമത്വത്തിലും വിശ്വസിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്നതിനാണിത്. ജനങ്ങളുടെ ക്ഷേമത്തിനായി ഞാന്‍ എന്റെ ജീവിതം ചെലവഴിക്കുകയും തുടരുകയും ചെയ്യുന്നു. ഞാന്‍ മറ്റ് എല്ലാവരുടെയും അന്തസിനെ മാനിക്കുകയും ആദരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, ‘യുവരാജ് സിംഗ് തന്റെ പോസ്റ്റില്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു.

Tags:
Read more about:
EDITORS PICK