ഇയര്‍ ഫോണുകള്‍ അമിതമായി ഉപയോഗിക്കാറുണ്ടോ?

Pavithra Janardhanan June 5, 2021

ഇയര്‍ ഫോണുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതില്‍ തെറ്റില്ല. എന്നാല്‍ അതിന്റെ അമിത ഉപയോഗം നിങ്ങളുടെ ചെവിയെ സാരമായി തന്നെ ബാധിക്കും. അത് ചിലപ്പോള്‍ കേള്‍വിക്കുറവുണ്ടാകുന്നതിലേക്ക് വരെ നയിച്ചേക്കാം. നിങ്ങളുടെ കേള്‍വി ആരോഗ്യകരമാക്കേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങള്‍ കേള്‍ക്കുന്ന ശബ്ദത്തിന്റെ കാഠിന്യമെത്രയെന്ന് നിങ്ങള്‍ തിരിച്ചറിയേണ്ടതുണ്ട്.

  • അണുബാധയ്ക്കുള്ള സാധ്യത: വളരെക്കാലം ഒരു ഇയര്‍ഫോണ്‍ ഉപയോഗിച്ച്‌ ഗാനം കേള്‍ക്കുന്നതും ചെവിയില്‍ അണുബാധയ്ക്ക് കാരണമാകും. നിങ്ങള്‍ മറ്റൊരാളുമായി ഇയര്‍ഫോണുകള്‍ പങ്കിടുമ്ബോഴെല്ലാം, അതിനുശേഷം സാനിറ്റൈസര്‍ ഉപയോഗിച്ച്‌ വൃത്തിയാക്കുക.
  • ബധിര പ്രശ്‌നം: ഇയര്‍ഫോണുകള്‍ പതിവായി ഉപയോഗിക്കുന്നത് ശ്രവണശേഷി 40 മുതല്‍ 50 ഡെസിബെല്‍ വരെ കുറയ്ക്കുന്നു. ചെവി വൈബ്രേറ്റുചെയ്യാന്‍ തുടങ്ങുന്നു. ഇതും ബധിരതയ്ക്ക് കാരണമാകും.എല്ലാ ഇയര്‍ഫോണുകളിലും ഉയര്‍ന്ന ഡെസിബെല്‍ തരംഗങ്ങളുണ്ട്. ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നത് എന്നെന്നേക്കുമായി കേള്‍ക്കാനുള്ള കഴിവ് നഷ്‌ടപ്പെടുത്തും.
  • മാനസിക പ്രശ്നങ്ങള്‍: ഉച്ചത്തിലുള്ള ശബ്ദം കേള്‍ക്കുന്നത് മാനസിക പ്രശ്‌നങ്ങള്‍, ഹൃദ്രോഗം, അര്‍ബുദം എന്നിവയ്ക്കുള്ള സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.
  • തലച്ചോറിലും മോശം പ്രഭാവം: ഇയര്‍ഫോണുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച്‌ വളരെക്കാലം ഗാനം കേള്‍ക്കുന്നതും തലച്ചോറിനെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്നു. ഈ ഗുരുതരമായ പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കാന്‍ ഇയര്‍ഫോണുകള്‍ മിതമായി ഉപയോഗിക്കുക.
Tags: ,
Read more about:
EDITORS PICK